Skip to Content

Doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài nếu mua nhà ở của dự án phát triển nhà ở thì thời hạn sử dụng đất là bao lâu?

Trong Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất ghi như thế nào, và mục nguồn gốc sử dụng đất trong Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất ghi như thế nào, có được ghi nhận chuyển nhượng quyền sử dụng đất như cách ghi bình thường không?

Trường hợp doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thuộc đối tượng được sở hữu nhà ở tại Việt Nam theo quy định tại Luật Nhà ở thì được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất theo quy định tại Điểm g, Khoản 1, Điều 99 Luật Đất đai.

Trường hợp mua nhà ở tại dự án kinh doanh nhà ở để bán hoặc để bán kết hợp với cho thuê hoặc để cho thuê mua thì người mua nhà ở gắn liền với quyền sử dụng đất được sử dụng đất ổn định lâu dài theo quy định tại Khoản 3, Điều 126 Luật Đất đai.

Nguồn gốc ghi trên Giấy chứng nhận theo quy định tại Điểm b, Khoản 8, Điều 6 Thông tư số 23/2014/TT-BTNMT ngày 19/5/2014 của Bộ Tài nguyên và Môi trường quy định về Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất.

Luật Khai Phong

YÊU CẦU DỊCH VỤ/TƯ VẤN

CÔNG TY LUẬT KHAI PHONG
Địa chỉ: P1203 Tòa N2D Khu đô thị Trung Hòa Nhân Chính (Ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Minh Giám), Cầu Giấy, Hà Nội;
Điện thoại: 024.32018868 - 0865657685
Email: consult@khaiphong.vn Địa chỉ email này đã được bảo vệ từ spam bots, bạn cần kích hoạt Javascript để xem nó.
---------------------------------------------------------------------------------

CÁC TIN KHÁC